-
Nắm bắt được nhu cầu thị trường, chàng thanh niên Từ Dương Sơn (SN 1989) ở xã Hòa Đông, huyện Krông Pắk, tỉnh Đắk Lắk đã kết hợp nuôi con don với dúi đem lại hiệu quả kinh tế cao, thu nhập hàng tỷ...
801 lượt xem
-
(Cổng ĐT HND) - Đó là ông Hoàng Văn Thân, sinh năm 1966, hội viên Hội Nông dân thuộc chi hội Tân ấp 2, xã Minh Tân, huyện Kiến Xương, tỉnh Thái Bình. Nhờ dám nghĩ, dám làm và khai thác, sử dụng hiệu...
853 lượt xem
-
(Cổng ĐT HND) – Những năm qua, phong trào “Nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững” được các cấp Hội tập trung triển khai cả bề rộng lẫn chiều...
250 lượt xem
-
(Cổng ĐT HND) - Thời gian qua, phong trào nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi ở thị xã An Nhơn có nhiều bước phát triển, tác động tích cực đến đời sống của cán bộ, hội viên, nông dân, góp phần...
1102 lượt xem
-
Năm nay nắng nóng kéo dài khiến năng suất vải thiều ở Đắk Lắk giảm mạnh, nhiều vườn giảm năng suất đến 50% nhưng vẫn được cho là một vụ mùa thắng lợi của nông dân. Bởi cây vải thiều ở Đắk Lắk có...
1126 lượt xem
-
(Cổng ĐT HND) –Đó là mô hình của anh Bàn Tiến Lục, ở thôn Bó Mi, xã Tân Phượng, huyện Lục Yên, tỉnh Yên Bái.
936 lượt xem
-
Điển hình là hộ anh Lộ Vũ Phong (ấp Phước Ninh, xã Phước Long, huyện Phước Long, tỉnh Bạc Liêu) có thu nhập từ 400 - 500 triệu đồng/năm từ mô hình nuôi cá kèo đặc sản trong ruộng lúa...
837 lượt xem
-
Giống mận hồng mới trái to, thịt chắc, ăn giòn, ngọt được anh Trần Ngọc Quận (44 tuổi, ngụ ấp Thành Lộc, xã Thành Trung, huyện Bình Tân, tỉnh Vĩnh Long) trồng thành công và cho trái mận màu hồng...
865 lượt xem
-
Ông Phòng, nông dân xã Đại Lào, TP Bảo Lộc (tỉnh Lâm Đồng) chép miệng từ trong tâm thức: “Theo các nhà động vật học, chim yến sống trong vùng nóng ẩm, chúng có thể bay suốt ngày khoảng 12 đến 14...
814 lượt xem
-
(Cổng ĐT HND)- Tháng 10/2021 chi Hội ND tỷ phú tỉnh Bình Dương ra mắt với 45 thành viên ban đầu, đến nay đã có 65 thành viên, trong đó có 02 nhà khoa học, 03 doanh nghiệp. Ngoài những thành viên chủ...
106 lượt xem
-
Đàn chim bồ câu gần nghìn con của anh Quàng Văn Biển (bản Mé Ban, phường Chiềng Cơi, TP Sơn La, tỉnh Sơn La) cùng chung sống trong căn nhà sàn rộng rãi. Suốt 4 năm qua, bằng sự đam mê cháy bỏng, anh...
784 lượt xem
-
(Cổng ĐT HND) – Phong trào nông dân thi đua sản xuất kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững được các cấp Hội xác định chính là nhiệm vụ trọng tâm, xuyên suốt trong quá...
159 lượt xem
-
(Cổng ĐT HND) – Trong các phong trào do các cấp Hội phát động và triển khai, phong trào “Nông dân thi đua sản xuất kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững” luôn được xác...
132 lượt xem
-
(Cổng ĐT HND)- Những năm qua, Hội ND tỉnh đã triển khai đồng bộ nhiều giải pháp “Xây dựng và phát triển các mô hình sản xuất nông nghiệp hiệu quả thích ứng với biến đổi khí hậu” đạt kết quả tích cực.
959 lượt xem
-
(Cổng ĐT HND)- Năm năm qua (2018-2023), công tác hỗ trợ nông dân chuyển đổi cơ cấu kinh tế, liên kết theo chuỗi giá trị của các cấp Hội đã đạt được nhiều kết quả tích cực.
918 lượt xem
|