Nội dung tìm kiếm
Chuyên mục
Từ:
Đến:
-
Thừa Thiên- Huế: Tăng cường đào tạo nghề và hỗ trợ hội viên, nông dân
(Cổng ĐT HND) – Thời gian qua, công tác tổ chức đào tạo nghề cho lao động nông thôn và hỗ trợ hội viên, nông dân tiếp cận, ứng dụng khoa học, công nghệ, quảng bá, tiêu thụ sản phẩm được các cấp Hội...
-
Huyện Quản Bạ (Hà Giang) đẩy mạnh công tác đào tạo nghề cho lao động nông thôn
(Cổng ĐT HND) -Tính đến quý II năm 2023, huyện có trên 38% nông dân được học các nghề phi nông nghiệp. Sau khi tốt nghiệp, học viên đã có việc làm tại các cơ sở của các doanh nghiệp hoặc tự tạo việc...
-
Hội ND Phú Thọ: Góp phần nâng cao chất lượng nguồn nhân lực lao động nông thôn
(Cổng ĐT HND)- Qua 10 năm triển khai thực hiện chỉ thị 19-CT/TW ngày 5/11/2012 của Ban Bí thư về “Tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác dạy nghề cho lao động nông thôn”, Ban Thường...
-
Hội ND Lai Châu: Góp phần giảm tỷ lệ hộ nghèo của tỉnh xuống còn 20%
(Cổng ĐT HND)- Tham gia đào tạo nghề cho lao động nông thôn theo Quyết định số 1956/QĐ-TTg ngày 27 tháng 11 năm 2009 của Thủ tướng Chính phủ, Trung tâm Hỗ trợ nông dân tỉnh đã tổ chức được 20 hội...
-
Lâm Đồng: Hội đóng góp tích cực trong công tác dạy nghề cho hội viên nông dân
(Cổng ĐT HND)- Thời gian qua, ngoài các hoạt động phối hợp thực hiện Đề án đào tạo nghề cho lao động nông thôn trên địa bàn tỉnh, Hội Nông dân đã phát huy vai trò của tổ chức Hội trong việc tham gia...
-
Học nghề xong, mua 100 con chim về nuôi, nay "đẻ ra" 20 triệu/tháng
Sau khi học khóa đào tạo nghề chăn nuôi theo chương trình đào tạo nghề cho lao động nông thôn, anh Quách Thành Nguyên (xã Long Đức, Long Thành, Đồng Nai) được Huyện Đoàn hỗ trợ vay vốn nuôi chim bồ...
-
Có nghề trong tay, nông dân “đánh bay” cái nghèo
Sau hơn 10 năm thực hiện chương trình đào tạo nghề cho lao động nông thôn, đã có hàng triệu lao động ở các địa phương trên cả nước được học nghề, trong đó có nhiều lao động thuộc hộ nghèo. Nhờ có...
-
Lào Cai: 70% nông dân có việc làm ổn định sau học nghề
(Cổng ĐT HND)- Thực hiện Đề án đào tạo nghề cho lao động nông thôn đến năm 2020 theo Quyết định 1956 và Quyết định 971 của Thủ tướng Chính phủ, 5 năm qua (2013-2018), các cấp Hội đã trực tiếp và phối...
-
Điện Biên: Đẩy mạnh đào tạo nghề cho lao động nông thôn
(Cổng ĐT HND)- Năm năm qua (2013-2018), Hội ND tỉnh đã triển khai các hoạt động dạy nghề, tư vấn, hỗ trợ để từng bước nâng cao năng suất, chất lượng sản phẩm nông nghiệp, ổn định đời sống nông dân.
-
Bình Phước: Đa dạng hóa phương thức đào tạo nghề cho lao động nông thôn
(Cổng ĐT HND) - Thực hiện Quyết định 1956 của Thủ tướng Chính phủ về việc phê duyệt đề án đào tạo nghề cho lao động nông thôn, Trung tâm Dạy nghề và Hỗ trợ nông dân tỉnh đã triển khai đồng bộ...
-
Ninh Thuận: Hiệu quả thiết thực từ dạy nghề cho lao động nông thôn
(Cổng ĐT HND)- Thời gian qua, công tác đào tạo nghề cho lao động nông thôn gắn với các hoạt động dịch vụ hỗ trợ nông dân đã được các cấp Hội quan tâm thực hiện đạt nhiều kết quả tích cực.
-
Nâng cao chất lượng nguồn nhân lực trong nông nghiệp
(Cổng ĐT HND)- Nhằm triển khai thực hiện Đề án dạy nghề cho lao động nông thôn, Ban Thường vụ Trung ương Hội đã kịp thời ban hành các văn bản chỉ đạo làm cơ sở để các cấp Hội Nông dân triển khai thực...
-
Đào tạo nghề góp phần xây dựng nông thôn mới
(Cổng ĐT HND)- Công tác đào tạo nghề cho lao động nông thôn của Hội Nông dân Việt Nam (Hội NDVN) được thực hiện theo hướng gắn chặt với hoạt động tạo việc làm, do đó 85% lao động nông thôn đều có...
-
Bắc Kạn: Nâng cao hiệu quả công tác đào tạo nghề cho lao động nông thôn
(Cổng ĐT HND) - Đào tạo nghề cho lao động nông thôn là giải pháp quan trọng để nâng cao chất lượng nguồn nhân lực, đáp ứng yêu cầu công nghiệp hóa, hiện đại hóa nông nghiệp, nông...
-
Bình Thuận: 90% học viên có việc làm sau học nghề
(Cổng ĐT HND) - Những năm qua, công tác đào tạo nghề cho lao động nông thôn trên địa bàn tỉnh luôn được các cấp Hội chú trọng triển khai thực hiện và ngày càng phát huy hiệu quả. Sau khi hoàn thành...
-
Bắc Ninh: Tỷ lệ học viên có việc làm sau khi học đạt trên 80%
(Cổng ĐT HND)- Được biết, Trung tâm Dạy nghề và Hỗ trợ nông dân (HTND) tỉnh vừa phối hợp tổ chức khai giảng 02 lớp đào tạo nghề Kỹ thuật trồng rau an toàn cho 70 lao động nông thôn tại xã Việt Đoàn...
-
Hội ND Thanh Hóa: Gắn công tác dạy nghề với hỗ trợ giải quyết việc làm cho hội viên, nông dân
(Cổng ĐT HND) – Những năm qua, thực hiện Quyết định 1956/QĐ- TTg của Thủ tướng Chính phủ về việc phê duyệt Đề án “Đào tạo nghề cho lao động nông thôn đến năm 2020”, Hội ND tỉnh đã xây dựng và triển...
-
Hội ND Tuyên Quang: Đào tạo nghề cho trên 30 nghìn lao động nông thôn
(Cổng ĐT HND) – Từ năm 2010- 2017, có khoảng hơn 30.000 lao động nông thôn trên địa bàn toàn tỉnh được hỗ trợ học nghề. Riêng trong năm 2017, đã tổ chức được 126 lớp dạy nghề cho lao động nông thôn,...
-
Hội ND Kiên Giang: Đào tạo nghề gắn với xây dựng nông thôn mới
(Cổng ĐT HND) – Những năm qua, công tác đào tạo nghề cho lao động nông thôn luôn được các cấp Hội ND trong toàn tỉnh quan tâm và thực hiện; Hội ND tỉnh đã phối hợp với các ban, ngành, mở các lớp tập...
-
Hội ND Bắc Ninh: Chú trọng đào tạo nghề cho lao động nông thôn
(Cổng ĐT HND) - Đào tạo nghề cho nông dân là nhiệm vụ quan trọng, góp phần nâng cao chất lượng nguồn nhân lực, thúc đẩy chuyển dịch cơ cấu lao động, tạo việc làm, nâng cao thu nhập cho nông dân. Bám...
|
|
-
Đang online:
29
-
Hôm nay:
1383
-
Trong tuần:
41 454
-
Tất cả:
22527642
|
|