Ra mắt chi Hội Nông dân nghề nghiệp “Hồng quân Núi Két”
Thứ Sáu, 12/04/2024 16:37
Lượt xem: 420
(Cổng ĐT HND) – Hội Nông dân Phường Thới Sơn - Thị xã Tịnh Biên (An Giang) tổ chức Lễ ra mắt chi Hội Nông dân nghề nghiệp “Hồng quân Núi Két”
Lễ ra mắt chi Hội Nông dân nghề nghiệp “Hồng quân Núi Két”
Tại Lễ ra mắt, các đại biểu được nghe công bố Quyết định thành lập; Quy chế hoạt động. Chi Hội được thành lập với 22 thành viên. Chi hội có nhiệm vụ: Tuyên truyền, phổ biến, cung cấp, phản ảnh thông tin, chủ trương, chính sách của Đảng, Nhà nước, chính sách phát triển kinh tế - xã hội, định hướng ngành nghề của địa phương liên quan đến lĩnh vực hoạt động; phối hợp tổ chức tập huấn, chuyển giao ứng dụng khoa học kỹ thuật, công nghệ mới vào sản xuất theo chuỗi giá trị; thảo luận và xây dựng kế hoạch về cách thức tổ chức sản xuất, xây dựng mô hình kinh doanh, dịch vụ nhằm nâng cao giá trị và tính cạnh tranh của sản phẩm, giúp hội viên có việc làm, thu nhập ổn định.
.
Trần Văn Bút